ขาย ต้นจิกน้ำ 22 นิ้ว สูง 5 เมตร รหัส YU018

18ต้นจิกน้ำ22 18ต้นจิกน้ำ22

ขาย ต้นจิกน้ำ 22 นิ้ว สูง 5 เมตร รหัส YU018

ราคากันเอง มีทีมส่งและทีมปลูกให้บริการท่านค่ะ

****ต้นจิกน้ำไม้ล้อม,ไม้ล้อมสระบุรี,ไม้ล้อมแก่งคอย

ต้นไม้มีหลายชนิดและขนาด ค่ะราคาขึ้นอยู่กับชนิดและขนาดของต้นไม้ด้วยค่ะสนใจติดต่อได้ค่ะ

เรามาต้นไม้หลายชนิดและขนาดค่ะสนใจยังไงโทรถามได้เลย
ไม่สะดวกมาดูยังไงเรายินดีส่งรูปต้นไม้ปัจจุบันให้ท่านค่ะ

****ราคาต้นไม้ไม่รวมค่าปลูกและค่าส่งนะค่ะ ต้นไม้อยู่สระบุรี

ติดต่อมาถามค่าส่งและค่าปลูกยังไงได้ค่ะ

ติดต่อ ฝ้าย

099-008-7839
087-757-6323

ติดต่อทาง Line ID : faiy_21
Facebook Page : คลิ๊กที่นี้เพื่อเข้าเพจ เฟสบุคของเรา ขายและงานปลูกไม้ล้อม

 

Tag: ขายต้นจิกน้ำ,ต้นจิกน้ำ,ต้นไม้ล้อม,ไม้ล้อมสระบุรี,ไม้ล้อมแก่งคอย

ขาย ต้นจิกน้ำ 15 นิ้ว สูง 7 เมตร รหัส YU016

16ต้นจิกน้ำ15 16ต้นจิกน้ำ15

ขาย ต้นจิกน้ำ 15 นิ้ว สูง 7 เมตร รหัส YU016

ราคากันเอง มีทีมส่งและทีมปลูกให้บริการท่านค่ะ

****ต้นจิกน้ำไม้ล้อม,ไม้ล้อมสระบุรี,ไม้ล้อมแก่งคอย

ต้นไม้มีหลายชนิดและขนาด ค่ะราคาขึ้นอยู่กับชนิดและขนาดของต้นไม้ด้วยค่ะสนใจติดต่อได้ค่ะ

เรามาต้นไม้หลายชนิดและขนาดค่ะสนใจยังไงโทรถามได้เลย
ไม่สะดวกมาดูยังไงเรายินดีส่งรูปต้นไม้ปัจจุบันให้ท่านค่ะ

****ราคาต้นไม้ไม่รวมค่าปลูกและค่าส่งนะค่ะ ต้นไม้อยู่สระบุรี

ติดต่อมาถามค่าส่งและค่าปลูกยังไงได้ค่ะ

ติดต่อ ฝ้าย

099-008-7839
087-757-6323

ติดต่อทาง Line ID : faiy_21
Facebook Page : คลิ๊กที่นี้เพื่อเข้าเพจ เฟสบุคของเรา ขายและงานปลูกไม้ล้อม

 

Tag: ขายต้นจิกน้ำ,ต้นจิกน้ำ,ต้นไม้ล้อม,ไม้ล้อมสระบุรี,ไม้ล้อมแก่งคอย

ขาย ต้นจิกน้ำ กอ 3 ลำต้นขนาดแต่ละต้น 5-6 นิ้ว

ขาย ต้นจิกน้ำ กอ 3 ลำต้นขนาดแต่ละต้น 5-6 นิ้ว สูง 6 เมตร

 

ชื่อเรียกอื่น :

Other name(s) :

จิกนา กระโดนทุ่ง กระโดนน้ำจิกนา กระโดนทุ่ง กระโดนน้ำ
ชื่อวงศ์ :

Family name :

BARRINGTONIACEAE
ลักษณะ :

ไม้ยืนต้นขนาดกลาง สูง 6 – 8 เมตร ใบ รูปไข่กลับ หอกกลับ หรือรูปรี กว้าง 3 – 8 ซม. ยาว 6 – 16 ซม. ปลายใบทู่ โคนใบสอบ ดอก สีชมพูแกมแดง ออกเป็นช่อห้อยลงจากปลายกิ่งยาวประมาณ 30 ซม. กลีบเลี้ยงโคนเชื่อมติดกันเป็นท่อสั้น ๆ รูปสี่เหลี่ยม ปลายแยกเป็น 4 กลีบ โคนเชื่อมติดกัน และติดกับกลีบดอก ผล รูปสี่เหลี่ยม กว้าง 1 – 3 ซม. ยาว 2 – 6 ซม. ปลายตัดภายในมีเมล็ดเดียว

Characteristics :

การกระจายพันธุ์ :

พบได้ทั่วไปในแถบภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ในประเทศไทย พบทุกภาค ตามริมฝั่งน้ำ คลอง บึง ป่าพรุ และป่าชายเลน

 

ไลน์ หรือโทรมาคุยรายละเอียดพื้นที่จะปลูกจะได้ประเมิณค่าใช้จ่ายถูก

ราคากันเอง มีทีมส่งและทีมปลูกให้บริการท่านครับ

ต้นไม้มีหลายชนิดและขนาด ครับราคาขึ้นอยู่กับชนิดและขนาดของต้นไม้ด้วยครับสนใจติดต่อได้ครับ

เรามาต้นไม้หลายชนิดและขนาดครับสนใจยังไงโทรถามได้เลย
ไม่สะดวกมาดูยังไงเรายินดีส่งรูปต้นไม้ปัจจุบันให้ท่านครับ
ราคาต้นไม้ไม่รวมค่าปลูกและค่าส่งนะครับ ต้นไม้อยู่สระบุรีแวะมาดูได้
ติดต่อมาถามค่าส่งและค่าปลูกยังไงได้ครับ

ติดต่อ วุฒิศักดิ์
0877576323
0990087839
ติดต่อทาง Line ID : wutjpy
Email : wutjpy@gmail.com
Facebook : https://www.facebook.com/sirasak.kormpar
Facebook Page : คลิ๊กที่นี้เพื่อเข้าเพจ เฟสบุคของเรา ขายและงานปลูกไม้ล้อม

ขายต้นจิกน้ำ 3 นิ้ว 3 เมตร

ต้นจิกน้ำ 3 นิ้ว
ต้นจิกน้ำ 3 นิ้ว
ต้นจิกน้ำ 3 นิ้ว
ต้นจิกน้ำ 3 นิ้ว
ต้นจิกน้ำ 3 นิ้ว
ต้นจิกน้ำ 3 นิ้ว
ต้นจิกน้ำ 3 นิ้ว
ต้นจิกน้ำ 3 นิ้ว

 

ขายต้นจิกน้ำ 3 นิ้ว 3 เมตร ราคา ต้นละ 1000 บ.

ดอกจิกน้ำ

ดอกจิกน้ำ

 

(((ราคาต้นไม้ยังไม่รวมค่าขนส่งและค่าปลูกนะครับ))))

สมุนไพรจิกน้ำ มีชื่อท้องถิ่นอื่น ๆ ว่า จิ๊ก (กรุงเทพ), กระโดนสร้อย (พิษณุโลก), ลำไพ่ (อุตรดิตถ์), กระโดนทุ่ง กระโดนน้ำ (หนองคาย-ภาคอีสาน), ตอง ปุยสาย (ภาคเหนือ), ตอง จิกน้ำ (ภาคกลาง), จิก, จิกนา, จิกอินเดีย, จิกมุจลินท์, เป็นต้น

จิก เป็นชื่อของกลุ่มไม้ยืนต้นที่มีอยู่มากกว่า 10 ชนิด ซึ่งส่วนใหญ่จะอยู่ในสกุล Barringtonia ซึ่งจิกที่คนไทยรู้จักคุ้นเคยกันดีก็มีแค่ 2-3 ชนิด ได้แก่

  • จิกน้ํา หรือ กระโดนสร้อย (Barringtonia acutangula (L.) Gaertn. Subsp. spicata (Bl.) Payens)
  • จิกสวน หรือ จิกบ้าน ( Barringtonia racemosa Roxb.)
  • จิกนา หรือ กระโดนทุ่ง (Barringtonia acutangula (L.) Gaertn.)

แต่ละชนิดจะมีลักษณะโดยรวมคล้ายคลึงกัน แต่จะแตกต่างกันตรงลักษณะของดอก กลีบดอก กลีบเลี้ยงดอก ขนาดของดอก สีของดอก ลักษณะใบ เป็นต้น โดยบทความนี้เราจะพูดกันถึงเรื่อง “จิกน้ำ

 

 

ราคากันเอง มีทีมส่งและทีมปลูกให้บริการท่านครับ

ต้นไม้มีหลายชนิดและขนาด ครับราคาขึ้นอยู่กับชนิดและขนาดของต้นไม้ด้วยครับสนใจติดต่อได้ครับ

เรามาต้นไม้หลายชนิดและขนาดครับสนใจยังไงโทรถามได้เลย
ไม่สะดวกมาดูยังไงเรายินดีส่งรูปต้นไม้ปัจจุบันให้ท่านครับ
ราคาต้นไม้ไม่รวมค่าปลูกและค่าส่งนะครับ ต้นไม้อยู่สระบุรีแวะมาดูได้
ติดต่อมาถามค่าส่งและค่าปลูกยังไงได้ครับ

ติดต่อ วุฒิศักดิ์
0877576323
0990087839
ติดต่อทาง Line ID : wutjpy
Email : wutjpy@gmail.com
Facebook : https://www.facebook.com/sirasak.kormpar
Facebook Page : คลิ๊กที่นี้เพื่อเข้าเพจ เฟสบุคของเรา

คำสำคัญ: ขายต้นจิกน้ำ,ขายต้นสร้อยระย้า

ขายต้นจิกน้ำ 5 นิ้ว สูง 4.5 เมตร

ต้นจิกน้ำ
ต้นจิกน้ำ

 

ขายต้นจิกน้ำ 5 นิ้ว สูง 4.5 เมตร ต้่นนี้ราคา 3500 บ ราคากันเอง มีทีมส่งและทีมปลูกให้บริการท่านครับ

ต้นไม้มีหลายชนิดและขนาด ครับราคาขึ้นอยู่กับชนิดและขนาดของต้นไม้ด้วยครับสนใจติดต่อได้ครับ

ราคาต้นไม้ยังไม่รวมค่าขนส่งและค่าปลูกนะครับ

เรามาต้นไม้หลายชนิดและขนาดครับสนใจยังไงโทรถามได้เลย
ไม่สะดวกมาดูยังไงเรายินดีส่งรูปต้นไม้ปัจจุบันให้ท่านครับ
ราคาต้นไม้ไม่รวมค่าปลูกและค่าส่งนะครับ ต้นไม้อยู่สระบุรีแวะมาดูได้
ติดต่อมาถามค่าส่งและค่าปลูกยังไงได้ครับ

ติดต่อ วุฒิศักดิ์
0877576323
0903909013
ติดต่อทาง Line ID : wutjpy
Email : wutjpy@gmail.com
Facebook : https://www.facebook.com/sirasak.kormpar
Facebook Page : คลิ๊กที่นี้เพื่อเข้าเพจ เฟสบุคของเรา

 

ขายต้นจิกน้ำ หรือ ต้นสร้อยระย้า 11 นิ้ว 6 เมตร

 

 

SAMSUNG CAMERA PICTURES
SAMSUNG CAMERA PICTURES

 

ขายต้นจิกน้ำ หรือต้นสร้อยระย้า ขนาด 11 นิ้ว สูง 6เมตร ราคา 13000 บ

ราคาต้นไม้ไม่รวมค่าขนส่งนะครับ

ติดต่อ

เรามาต้นไม้หลายชนิดและขนาดครับสนใจยังไงโทรถามได้เลย
ไม่สะดวกมาดูยังไงเรายินดีส่งรูปต้นไม้ปัจจุบันให้ท่านครับ
ราคาต้นไม้ไม่รวมค่าปลูกและค่าส่งนะครับ ต้นไม้อยู่สระบุรีแวะมาดูได้
ติดต่อมาถามค่าส่งและค่าปลูกยังไงได้ครับ

ติดต่อ วุฒิศักดิ์
0877576323
0903909013
ติดต่อทาง Line ID : wutjpy
Email : wutjpy@gmail.com
Facebook : https://www.facebook.com/sirasak.kormpar
Facebook Page : คลิ๊กที่นี้เพื่อเข้าเพจ เฟสบุคของเรา